Aloflash

 

 

Tìm
Aloflash Diễn đàn Template Giấy phép lao động có bị hết hiệu lực khi H ...
Xem: 148|Trả lời: 0
go

Giấy phép lao động có bị hết hiệu lực khi HĐLĐ hết hạn ??

˲!
       
Thành viên thứ:: 21010
Nick: lynhan2911
Cấp: Binh nhì
Bài viết: 3 (0)
Online: 4 giờ
Số điểm: 52
0
49
0


Đăng lúc 2017-2-16 10:43 |Hiện toàn bài
Hợp đồng lao động hết hạn trước thời hạn của giấy phép lao động thì người lao động nước ngoài có được dùng giấy phép lao động này để xin việc khác không?

Theo Bộ LĐ-TB&XH thì theo quy định tại Khoản 2, Điều 174 Bộ luật Lao động, trường hợp hợp đồng lao động với người lao động nước ngoài hết hạn thì giấy phép lao động cũng sẽ hết hiệu lực. Người sử dụng lao động phải thu hồi giấy phép lao động của người lao động nước ngoài, và nộp lại Sở LĐ-TB&XH theo quy định tại Nghị định số 11/2016/NĐ-CP  của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Bộ luật Lao động về lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam. Chính vì thế người lao động nước ngoài không được sử dụng giấy phép lao động này để xin việc ở doanh nghiệp khác, và buộc phải xin cấp giấy phép lao động khác.

                    Nếu bạn thấy hay hãy Click vào +1 để diễn đàn ngày 1 phát triển hơn cảm ơn:                                        
                                                 
Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Webmaster giới thiệu Đóng


Đi đến fanpage


Xem

aloflash.com

GMT+7, 2017-8-22 12:26 , Processed in 0.043658 second(s), 16 queries .

Diễn đàn aloflash

© 2010 tunglinhonline